Tài khoản
Tìm kiếm
Tư vấn
Đặt câu hỏi
Nhận tư vấn
Chuyên gia
Cơ quan
Thêm ...
Tư vấn pháp luật hành chính
Tư vấn pháp luật đầu tư
Tư vấn pháp luật thương mại
Tư vấn pháp luật đấu thầu
Tư vấn pháp luật giao thông
Tư vấn pháp luật nghĩa vụ quân sự
Tư vấn pháp luật xây dựng
Tư vấn pháp luật tài chính
Tư vấn pháp luật hôn nhân
Tư vấn pháp luật dân sự
Tư vấn pháp luật hình sự
Tư vấn pháp luật doanh nghiệp
Tư vấn pháp luật thuế
Tư vấn pháp luật đất đai
Tư vấn pháp luật lao động
Tư vấn pháp luật sở hữu trí tuệ
Tư vấn pháp luật bảo hiểm xã hội
Tư vấn pháp luật công chứng
Tư vấn pháp luật thừa phát lại
Công an
Tòa án nhân dân
Viện kiểm sát nhân dân
Thi hành án dân sự
Kho bạc nhà nước
Cơ quan thuế
Luật sư
Chuyên gia thuế
Thừa phát lại
Công chứng viên
Trang chủ / Tư vấn pháp luật / Tư vấn pháp luật thuế

Công ty TNHH hai thành viên trở lên thành lập năm 2020 có được ưu đãi lệ phí môn bài không?

Chuyên gia thuế Nguyễn Thị Thảo
Địa chỉ Đống Đa, Hà Nội
Email thaonguyethi0610@gmail.com
Di động 0858759698
Cập nhật: 30/07/2020
Lượt xem: 346 Bản in: 0 Tải về: 0 Chia sẻ: 0
Chào Chuyên gia thuế Nguyễn Thị Thảo!

Công ty TNHH hai thành viên của chúng tôi được giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp ngày 25/07/2020. Chuyên gia thuế cho biết công ty này có được ưu đãi lệ phí môn bài không?


Phạm Hồng H
Chào Quý khách!
Chuyên gia thuế Nguyễn Thị Thảo tư vấn cho Quý khách như sau:

Điều 1 Nghị định số: 22/2020/NĐ-CP ngày 24/02/2020 của Chính phủ quy định

"Điều 1. Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số: 139/2016/NĐ-CP ngày 04 tháng 10 năm 2016 của Chính phủ quy định về lệ phí môn bài

1. Điều 3 được sửa đổi, bổ sung như sau:

c) Bổ sung khoản 8,...Điều 3 như sau:

“8. Miễn lệ phí môn bài trong năm đầu thành lập...(từ ngày 01 tháng 01 đến ngày 31 tháng 12) đối với:

a) Tổ chức thành lập mới (được cấp mã số thuế mới, mã số doanh nghiệp mới).

..."

Theo quy định trên Công ty TNHH hai thành viên của Quý khách được miễn lệ phí môn bài năm 2020


Chuyên gia thuế Nguyễn Thị Thảo


Tổng đài tư vấn pháp luật miễn phí 1900.6567

Bài Tư vấn pháp luật thuế của Chuyên gia thuế Nguyễn Thị Thảo

Công ty TNHH hai thành viên trở lên phải nộp lệ phí môn bài không? 30/07/2020 Công ty TNHH hai thành viên trở lên có vốn điều lệ từ 10 tỷ đồng trở xuống phải nộp lệ phí môn bài bao nhiêu? 30/07/2020 Công ty TNHH hai thành viên trở lên có vốn điều lệ trên 10 tỷ đồng phải nộp lệ phí môn bài bao nhiêu? 30/07/2020 Các thủ tục sau khi thành lập doanh nghiệp 11/08/2020 Thuế thu nhập cá nhân 18/08/2020 Thuế TNDN năm 2020 20/08/2020 Cách xử lý quỹ tiền mặt ảo 21/08/2020 Tiền thuế đất năm 2020 22/08/2020
Được tài trợ bởi

VĂN PHÒNG LUẬT SƯ
CHU VĂN CHIẾN


Đc: số 140, Trần Hưng Đạo, thành phố Hải Dương,
tỉnh Hải Dương
Di động: 0902 044 533
Tiếng Việt Tiếng Anh

Pexlex © Copyright 2020