Tài khoản
Tìm kiếm
Tư vấn
Đặt câu hỏi
Nhận tư vấn
Chuyên gia
Cơ quan
Thêm ...
Tư vấn pháp luật hành chính
Tư vấn pháp luật đầu tư
Tư vấn pháp luật thương mại
Tư vấn pháp luật đấu thầu
Tư vấn pháp luật giao thông
Tư vấn pháp luật nghĩa vụ quân sự
Tư vấn pháp luật xây dựng
Tư vấn pháp luật tài chính
Tư vấn pháp luật hôn nhân
Tư vấn pháp luật dân sự
Tư vấn pháp luật hình sự
Tư vấn pháp luật doanh nghiệp
Tư vấn pháp luật thuế
Tư vấn pháp luật đất đai
Tư vấn pháp luật lao động
Tư vấn pháp luật sở hữu trí tuệ
Tư vấn pháp luật bảo hiểm xã hội
Tư vấn pháp luật công chứng
Tư vấn pháp luật thừa phát lại
Công an
Tòa án nhân dân
Viện kiểm sát nhân dân
Thi hành án dân sự
Kho bạc nhà nước
Cơ quan thuế
Luật sư
Chuyên gia thuế
Thừa phát lại
Công chứng viên
Trang chủ / Tư vấn pháp luật / Tư vấn pháp luật công chứng

Văn phòng công chứng được thực hiện việc công chứng hợp đồng thế chấp bất động sản không?

Luật sư Phạm Thanh Tùng
Địa chỉ Ba Đình, Hà Nội
Email alagod2020@gmail.com
Di động 0978209782
Cập nhật: 12/07/2020
Lượt xem: 165 Bản in: 0 Tải về: 0 Chia sẻ: 0
Chào Luật sư Phạm Thanh Tùng!

Tôi dùng nhà đất để thế chấp vay vốn ngân hàng. Luật sư cho biết văn phòng công chứng được thực hiện việc công chứng hợp đồng thế chấp bất động sản không?


Nguyễn Xuân Ph
Chào Quý khách!
Luật sư Phạm Thanh Tùng tư vấn cho Quý khách như sau:

Điều 53 Luật công chứng năm 2014 quy định

"Điều 53. Phạm vi áp dụng

Thủ tục công chứng hợp đồng thế chấp bất động sản....được thực hiện theo quy định của Mục này..."

Theo quy định trên Văn phòng công chứng được thực hiện việc công chứng hợp đồng thế chấp bất động sản


Luật sư Phạm Thanh Tùng


Tổng đài tư vấn pháp luật miễn phí 1900.6567

Bài Tư vấn pháp luật công chứng của Luật sư Phạm Thanh Tùng

Văn phòng công chứng được thực hiện việc công chứng hợp đồng uỷ quyền không? 12/07/2020 Văn phòng công chứng được thực hiện việc công chứng di chúc không? 14/07/2020 Văn phòng công chứng được thực hiện việc công chứng văn bản thoả thuận phân chia di sản không? 14/07/2020 Văn phòng công chứng được thực hiện việc công chứng văn bản khai nhận di sản không? 28/07/2020 Văn phòng công chứng được thực hiện việc công chứng văn bản từ chối nhận di sản không? 28/07/2020
Được tài trợ bởi

VĂN PHÒNG LUẬT SƯ
CHU VĂN CHIẾN


Đc: số 140, Trần Hưng Đạo, thành phố Hải Dương,
tỉnh Hải Dương
Di động: 0902 044 533
Tiếng Việt Tiếng Anh

Pexlex © Copyright 2020